Tự tin sải bước trên sàn diễn thời trang như những người mẫu thực thụ, các mẫu nhí do Trung tâm Văn hóa Nghệ thuật Sunflower (số 1 Trần Quốc Toản, TP Đà Lạt) đào tạo đang cho thấy những dấu hiệu tích cực để tiến lên con đường người mẫu chuyên nghiệp.
(LĐ online) - Ngày 6/7, tại Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh, Ban Thường vụ Đoàn Khối Doanh nghiệp tỉnh Lâm Đồng phối hợp với Ban Thường vụ Thành đoàn Đà Lạt tổ chức Ngày hội bán hàng và giới thiệu việc làm cho thanh niên công nhân Khối doanh nghiệp năm 2024.
(LĐ online) - Tỉnh Lâm Đồng có 3 trong tổng số 39 đơn vị thuộc các nhà thiếu nhi, trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi các tỉnh, thành phố khu vực phía Nam và một số tỉnh phía Bắc tham dự Liên hoan Búp Sen Hồng lần thứ XXVII, năm 2024 diễn ra tại tỉnh Phú Yên từ ngày 7 - 10/7 tới đây.
(LĐ online) - Chi bộ trường THPT Chu Văn An, huyện Đức Trọng vừa tổ chức lễ kết nạp Đảng viên cho đoàn viên ưu tú Lê Bùi Bảo Như - Uỷ viên Ban Chấp hành Đoàn Trường THPT Chu Văn An.
(LĐ online) - Sáng 3/7, tại Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh, Thành Đoàn - Hội đồng Đội TP Đà Lạt tổ chức Đại hội Cháu ngoan Bác Hồ lần thứ 24, giai đoạn 2022-2024.
Thời gian qua, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Cát Tiên luôn quan tâm thực hiện công tác cán bộ Hội từ huyện đến cơ sở; chú trọng đảm bảo về phẩm chất chính trị, trình độ, đội tuổi, kỹ năng nghiệp vụ phù hợp với yêu cầu của công tác Hội và phong trào thanh niên trong giai đoạn hiện nay.
(LĐ online) - Trong 2 ngày 29 và 30/6, Thành Đoàn Bảo Lộc cùng các tổ chức Đoàn trên địa bàn thành phố tổ chức ra quân Ngày cao điểm Chiến sĩ tình nguyện xây dựng đô thị văn minh năm 2024, gắn với chủ đề “Sáng – Xanh – Sạch – Đẹp – Văn minh – An toàn”.
(LĐ online) - Sáng 30/6, Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh phối hợp với Tỉnh đoàn tổ chức khai mạc lớp thứ 2 chương trình Học kỳ quân đội cho thanh thiếu nhi là con của cán bộ, quân nhân thường trực thuộc Bộ CHQS tỉnh.
(LĐ online) - Sáng 28/6, tại TP Đà Lạt, Ban Thường vụ Tỉnh Đoàn - Hội đồng Đội tỉnh Lâm Đồng tổ chức Kỳ họp Hội đồng trẻ em lần thứ III, năm 2024. Kỳ họp được tổ chức theo hình thức trực tiếp và trực tuyến.