(LĐ online) - Ngày 16/7, Chi bộ 1, 2, 3 - Đảng bộ Trường THPT Bùi Thị Xuân (TP Đà Lạt) long trọng tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho học sinh đầu tiên của trường.
Huyện ủy Cát Tiên vừa tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho quần chúng Đặng Trần Tuấn Khôi, học sinh lớp 12A6, Trường PTTH Cát Tiên - đây là học sinh thứ 2 được vinh dự kết nạp Đảng của nhà trường...
Chính phủ ban hành Nghị quyết số 107/NQ-CP ngày 9/7/2024 Chương trình hành động của Chính phủ thực hiện Nghị quyết số 45-NQ/TW ngày 24/11/2023 về tiếp tục xây dựng và phát huy vai trò của đội ngũ trí thức đáp ứng yêu cầu phát triển đất nước nhanh và bền vững trong giai đoạn mới.
Phòng Giáo dục và Đào tạo TP Đà Lạt những năm gần đây đã thúc đẩy các trường học trên địa bàn thuộc đơn vị mình quản lý tăng cường ứng dụng thông tin, chuyển đổi số trong quản lý, dạy và học với những kết quả nổi bật.
Ở môi trường học tập là Trường THPT Yersin thuộc Trường Đại học Yersin Đà Lạt, nơi tiếp nhận những học sinh vì một lý do nào đó đã không học tại các trường công lập...
Ngoài hơn 30 bộ môn năng khiếu truyền thống, mùa hè năm nay, Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi (HĐTTN) tỉnh Lâm Đồng còn tổ chức thêm nhiều trại hè và các lớp kỹ năng sống, tạo môi trường để thanh, thiếu nhi trên địa bàn có một mùa hè tươi vui, an toàn, bổ ích.
(LĐ online) - Ngày 4/7, Vườn Quốc gia Bidoup - Núi Bà phối hợp với Dự án Quản lý rừng bền vững và Bảo tồn đa dạng sinh học được tài trợ bởi Cơ quan Phát triển Quốc tế Hoa Kỳ (USAID) đã tổ chức tổng kết chương trình thí điểm Giáo dục vì sự phát triển bền vững tại Vườn Quốc gia Bidoup Núi Bà (ESD Bidoup).