Trung tâm Nông nghiệp huyện Cát Tiên vừa tổ chức hội thảo đánh giá kết quả mô hình khảo nghiệm diện rộng các giống lúa mới. Theo đó, Trung tâm Nông nghiệp...
Trung tâm Nông nghiệp huyện Lâm Hà vừa được giao làm chủ đầu tư phát triển chăn nuôi 137 bò cái sinh sản lai sind trên địa bàn 3 xã Phi Tô, Đạ Đờn và Mê Linh, tổng kinh phí gần 2,8 tỷ đồng.
Theo Trung tâm Nông nghiệp huyện Đức Trọng, đơn vị sẽ triển khai hỗ trợ thực hiện mô hình nông nghiệp hướng thông minh cho cây trồng tại các xã Bình Thạnh, N’Thol Hạ, Liên Hiệp, thị trấn Liên Nghĩa, Hiệp Thạnh và xã Hiệp An.
UBND tỉnh vừa giao Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Sở Khoa học và Công nghệ, UBND TP Đà Lạt, Bảo Lộc và huyện Lâm Hà hỗ trợ các chủ thể hoàn thiện hồ sơ, đánh giá và phân hạng 5 sản phẩm OCOP cấp quốc gia trên địa bàn.