(LĐ online) - Sáng 12/7, sau phiên chất vấn và trả lời chất vấn của đại biểu HĐND với các cơ quan quản lý nhà nước, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Ngọc Hiệp đã phát biểu tiếp thu ý kiến của đại biểu, các kiến nghị của cử tri và nhân dân trong tỉnh.
Thời gian qua, Đảng ủy xã Đạ Pal đã bám sát tình hình thực tiễn, chỉ đạo, quán triệt, triển khai nghiêm túc các kế hoạch, giải pháp cụ thể; qua đó, nâng cao hơn nữa năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức cơ sở đảng cũng như tập trung đẩy mạnh công tác tạo nguồn phát triển đảng viên ở chi bộ nông thôn.
Năm 2018, công tác xây dựng Ðảng và hệ thống chính trị của Ðảng bộ huyện Lạc Dương tiếp tục được chú trọng và có sự chuyển biến mạnh mẽ. Ðó là cơ sở để địa phương này đặt ra nhiều mục tiêu khi bước vào năm "nước rút" 2019.
(LĐ online) - Chiều ngày 26/2, Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh Lâm Đồng đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2018 và triển khai nhiệm vụ năm 2019.
(LĐ online) - Ngày 25/1, Huyện ủy Đức Trọng đã tổ chức lễ trao Huy hiệu Đảng dịp 3/2 năm 2019 cho các đảng viên. Các đồng chí Trần Duy Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban tổ chức Tỉnh ủy; Nguyễn Ngọc Phúc – TUV, Bí thư Huyện ủy Đức Trọng đã tham dự.
(LĐ online) - Ngày 25/1, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh đã tổ chức Lễ trao Huy hiệu 40 năm, 30 năm tuổi Đảng cho 3 đảng viên thuộc Đảng bộ Khối, bao gồm: đảng viên Bùi Thanh Long nhận Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng và các đảng viên Nguyễn Thế Dũng, Bùi Đáp nhận Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng.
(LĐ online) - Chiều ngày 24/1, nhân kỷ niệm 89 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam, trong không khí hân hoan đón chào xuân mới Kỷ Hợi 2019, Thành ủy Đà Lạt tổ chức lễ trao huy hiệu cho 92 đảng viên đợt 3/2/2019.
Thông tin từ Huyện ủy Đam Rông cho biết, toàn Đảng bộ huyện hiện có 1.618 đảng viên, sinh hoạt ở 33 tổ chức cơ sở đảng; trong đó, có 13 đảng bộ cơ sở với 137 chi bộ trực thuộc và 20 chi bộ cơ sở trực thuộc Huyện ủy.
Tính đến cuối năm 2018, huyện Đam Rông có 1.618 đảng viên, trong đó đảng viên là người có đạo là 466 đồng chí, chiếm 28,7%. Để đạt được kết quả này, những năm qua, huyện Đam Rông đã chú trọng công tác bồi dưỡng tạo nguồn, phát triển đảng viên là người có đạo.