Giải thưởng Lương Đình Của là phần thưởng cao quý của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trao cho những thanh niên nông thôn có thành tích đặc biệt xuất sắc trong sản xuất, kinh doanh…
Trong 100 gương mặt tiêu biểu khu vực miền Trung – Tây Nguyên được nhận giải thưởng Lương Đình Của lần này có 3 thanh niên Lâm Đồng gồm: K’Thương - đoàn viên thuộc Chi đoàn 23 phường B’Lao, thành phố Bảo Lộc; Đàm Công Hảo - Ủy viên Ủy ban Hội LHTN VN huyện Đạ Huoai và Rơ Ông Ha Jrùng - Bí thư Chi đoàn thôn 1, xã Liêng Srôn, huyện Đam Rông.
Giải thưởng Lương Đình Của là phần thưởng cao quý của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trao cho những thanh niên nông thôn có thành tích đặc biệt xuất sắc trong sản xuất, kinh doanh, chuyển giao tiến bộ khoa học kỹ thuật, công nghệ, phát triển ngành nghề, bảo vệ môi trường và xây dựng nông thôn mới, có đóng góp tích cực vào hoạt động Đoàn, Hội ở địa phương.