Ngày 12/10, tại Lâm Hà, Sở Y tế tổ chức hội nghị giao ban công tác y tế 9 tháng đầu năm và triển khai kế hoạch 3 tháng cuối năm 2011.
Trong 9 tháng qua không xảy ra dịch trên địa bàn; các dự án, chương trình mục tiêu quốc gia cơ bản đạt chỉ tiêu và tiến độ kế hoạch. Các cơ sở điều trị thực hiện tốt công tác trực cấp cứu, khám chữa bệnh hơn 2,1 triệu lượt bệnh nhân, công suất sử dụng giường bệnh đạt 90,9%. Ngành Y tế trình UBND tỉnh phê duyệt hỗ trợ trên 2,5 tỷ đồng điều trị bệnh hiểm nghèo cho 434 lượt bệnh nhân. Đầu tư xây dựng cơ bản gặp khó khăn do một số dự án hiện đang thiếu vốn, các công trình y tế từ nguồn vốn Trái phiếu Chính phủ, nguồn vốn chương trình mục tiêu quốc gia do phân bổ muộn nên tiến độ giải ngân còn chậm.