(LĐ online) - Sáng 26/11, Cuộc thi tiếng Anh “English in Life” Lâm Đồng lần thứ nhất - năm 2022 đã kết thúc với 30 tập thể đoạt giải tại các nội dung thi: Giới thiệu các nền văn hóa trên thế giới; Rung Chuông vàng; Steam; Giao lưu theo chủ đề; Văn nghệ - Hóa trang và 12 tập thể đạt giải toàn đoàn được trao tặng Giấy khen của Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo (GDĐT).
![]() |
Giám đốc Sở GDĐT Phạm Thị Hồng Hải trao giải Nhất toàn đoàn cho đơn vị Bảo Lâm |
Cụ thể như sau: Nội dung Giới thiệu các nền văn hóa trên thế giới, giải Nhất thuộc Phòng GDĐT Đà Lạt; giải Nhì Phòng GDĐT Bảo Lâm và Di Linh; giải Ba: Phòng GDĐT Lạc Dương, Đạ Tẻh, Bảo Lộc. Nội dung Rung Chuông vàng, giải Nhất thuộc về Lâm Hà, giải Nh:ì Phòng GDĐT Đạ Tẻh, Đạ Huoai; giải Ba: Phòng GDĐT Đơn Dương, Lạc Dương và Bảo Lâm. Nội dung STEAM, giải Nhất: Phòng GDĐT Đạ Tẻh, giải Nhì: Phòng GDĐT Di Linh, Bảo Lộc, giải Ba: Phòng GDĐT Bảo Lâm, Đức Trọng, Đơn Dương; Nội dung Giao lưu theo chủ đề, giải Nhất: Phòng GDĐT Bảo Lâm, giải Nhì: Phòng GDĐT Đà Lạt, Lạc Dương; giải Ba: Phòng GDĐT Di Linh, Bảo Lộc, Lâm Hà; Nội dung Văn nghệ - Hóa trang, giải Nhất thuộc về Phòng GDĐT Lạc Dương, giải Nhì: Phòng GDĐT Đà Lạt, Di Linh, giải Ba: Phòng GDĐT Đạ Huoai, Đạ Tẻh, Bảo Lộc.
![]() |
Trưởng Phòng Giáo dục Trung học và thành viên giám khảo trao Giấy khen cho các đoàn đoạt giải từng nội dung thi |
Về giải toàn đoàn, giải Nhất thuộc về Phòng GDĐT Bảo Lâm; giải Nhì: Phòng GDĐT Đà Lạt, Di Linh; giải Ba: Phòng GDĐT Lạc Dương, Bảo Lộc, Đạ Tẻh; giải Tư: các Phòng GDĐT Đức Trọng, Đam Rông, Đơn Dương, Đạ Huoai, Lâm Hà và Cát Tiên.
MINH ĐẠO
Thông tin bạn đọc
Đóng Lưu thông tin