Một doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài với gần 30 năm hoạt động và cũng chừng ấy năm, nơi đây là mái ấm của người lao động với một công đoàn cơ sở (CĐCS) đầy đoàn kết, thân tình...
(LĐ online) - Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), Huyện Đoàn Đức Trọng đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa.
(LĐ online) - Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), trong những ngày qua, Ban Thường vụ Đoàn Khối Doanh nghiệp tỉnh Lâm Đồng đã tổ chức các hoạt động tri ân, qua đó tạo phong trào có ý nghĩa thiết thực trong đoàn viên, thanh niên toàn Khối.
(LĐ online) - Chiều 26/7, Liên đoàn Lao động tỉnh Lâm Đồng đã tổ chức đoàn thăm, tặng quà đoàn viên thuộc gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Đây là hoạt động tri ân, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ ( (27/7/1947 - 27/7/2024).
(LĐ online) - Đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã về với thế giới người hiền. Nhưng trong tâm trí của mỗi người dân Việt Nam hình ảnh đồng chí Tổng Bí thư luôn in đậm, với phong cách một người lãnh đạo tài ba, vĩ đại nhưng vô cùng giản dị và khiêm tốn.
(LĐ online) - Nhân Ngày Thương binh – Liệt sĩ 27/7, Công đoàn Cơ sở (CĐCS) và các Công đoàn bộ phận trực thuộc CĐCS Ngân hàng chính sách xã hội (NHCSXH) tỉnh Lâm Đồng đã tổ chức đến thăm và tặng quà cho 22 hộ gia đình thương binh, bệnh binh, liệt sỹ và người có công nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 với số tiền 16,5 triệu đồng.
(LĐ online) - Cụ ông khoảng 70 tuổi không biết mình là ai, nhà ở đâu đi lạc giữa trời mưa được người dân trình báo cơ quan chức năng đưa về UBND xã Lộc Thanh (TP Bảo Lộc) chăm sóc và hỗ trợ tìm thân nhân.
(LĐ online) - Ngày 26/7, tổ HĐND tỉnh gồm các vị: Huỳnh Quang Lộc - phó Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh, K’Sói - Phó Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện Đức Trọng,...