![](/file//e7837c02845ffd04018473e6df282e92/dataimages/201912/original/images2255119_01_chu_tich_ubnd_tinh_doan_van_viet_trao_quyet_dinh_bo_nhiem_giam_doc_so_y_te_cho_bsckii_nguyen_duc_thuan.jpg)
(LĐ online) - Chiều nay, 27/12, UBND tỉnh Lâm Đồng tổ chức lễ Công bố quyết định bổ nhiệm BSCK II Nguyễn Đức Thuận giữ chức vụ Giám đốc Sở Y tế Lâm Đồng.
(LĐ online) - Chiều nay, 27/12, UBND tỉnh Lâm Đồng tổ chức lễ Công bố quyết định bổ nhiệm BSCK II Nguyễn Đức Thuận giữ chức vụ Giám đốc Sở Y tế Lâm Đồng.
![Chủ tịch UBND tỉnh Đoàn Văn Việt trao quyết định bổ nhiệm Giám đốc Sở Y tế cho BSCKII Nguyễn Đức Thuận](/file/e7837c02845ffd04018473e6df282e92/dataimages/201912/original/images2255119_01_chu_tich_ubnd_tinh_doan_van_viet_trao_quyet_dinh_bo_nhiem_giam_doc_so_y_te_cho_bsckii_nguyen_duc_thuan.jpg) |
Chủ tịch UBND tỉnh Đoàn Văn Việt trao quyết định bổ nhiệm Giám đốc Sở Y tế cho BSCKII Nguyễn Đức Thuận |
Ông Trương Văn Hòa - Giám đốc Sở Nội vụ công bố quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh bổ nhiệm ông Nguyễn Đức Thuận - Quyền Giám đốc Sở Y tế giữ chức vụ Giám đốc Sở Y tế, thời hạn bổ nhiệm 5 năm.
Chủ tịch UBND tỉnh Đoàn Văn Việt đã trao quyết định và tặng hoa chúc mừng BSCKII Nguyễn Đức Thuận Giám đốc Sở Y tế và phát biểu giao nhiệm vụ cho lãnh đạo Sở Y tế, cụ thể: Về quản lý ngành làm tốt công tác chuyên môn chăm sóc sức khỏe nhân dân; xây dựng bồi dưỡng đội ngũ đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ khám, điều trị, dự phòng; đầu tư nâng cấp, xã hội hóa cơ sở vật chất, trang thiết bị cho tất cả các tuyến y tế; xây dựng đoàn kết thống nhất, phát huy năng lực đội ngũ cán bộ để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
![Ông Trương Văn Hòa - Giám đốc Sở Nội vụ tặng hoa chúc mừng tân Giám đốc Sở Y tế Lâm Đồng](/file/e7837c02845ffd04018473e6df282e92/dataimages/201912/original/images2255120_04_ong_truong_van_hoa__giam_doc_so_noi_vu_tang_hoa_chuc_mung_tan_giam_doc_so_y_te_lam_dong.jpg) |
Ông Trương Văn Hòa - Giám đốc Sở Nội vụ tặng hoa chúc mừng tân Giám đốc Sở Y tế Lâm Đồng |
BSCKII Nguyễn Đức Thuận đã phát biểu nhận nhiệm vụ, cam kết trách nhiệm sẽ đoàn kết thống nhất, tiếp tục lãnh đạo ngành Y tế ngày càng phát triển; có kế hoạch đào tạo và đào tạo lại, đào tạo liên tục và có chế độ chính sách phù hợp giúp cán bộ, công chức, viên chức ngành y tế yên tâm công tác gắn bó lâu dài; nâng cao đời sống cho toàn thể cán bộ, viên chức bằng nhiều phương án giải pháp, trong đó có vấn đề xã hội hóa y tế, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh về mọi mặt để hoàn thành tốt nhiệm vụ của ngành y tế bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân trong tình hình mới.
![Lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Sở Y tế tặng hoa chúc mừng và chụp ảnh lưu niệm cùng tân Giám đốc Sở Y tế Nguyễn Đức Thuận](/file/e7837c02845ffd04018473e6df282e92/dataimages/201912/original/images2255122_03_lanh_dao_cac_don_vi_truc_thuoc_so_y_te_chup_anh_luu_niem_cung_tan_giam_doc_so_y_te_nguyen_duc_thuan.jpg) |
Lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Sở Y tế tặng hoa chúc mừng và chụp ảnh lưu niệm cùng tân Giám đốc Sở Y tế Nguyễn Đức Thuận |
Đến dự buổi lễ, lãnh Sở Nội vụ, đại diện Đảng bộ, Ban Giám đốc Sở Y tế, Công đoàn, lãnh đạo các tổ chức, đoàn thể và các đơn vị trực thuộc Sở Y tế Lâm Đồng đã tặng hoa chúc mừng tân Giám đốc Sở Y tế Lâm Đồng.
AN NHIÊN